INOX 353MA – THÉP KHÔNG GỈ SUS353MA
PHỤNG SỰ BỀN BỈ
Còn hàng
THÉP ĐẶC CHỦNG/THÉP CHỊU MÀI MÒN
  • Liên hệ
  • Inox 353MA hay Thép không gỉ cấp 353MA là hợp kim có hàm lượng niken cao hơn các loại thép khác. Nhiệt độ phục vụ tối đa trong không khí cho hợp kim này là 1150 ° C (2102 ° F); tuy nhiên dịch vụ dưới 950 ° C (1742 ° F) có thể làm […]
    Gọi ngay: 0933.196.837
  • 8531
  • Thông tin sản phẩm
  • Ưu điểm
  • Bình luận
Inox 353MA hay Thép không gỉ cấp 353MA là hợp kim có hàm lượng niken cao hơn các loại thép khác. Nhiệt độ phục vụ tối đa trong không khí cho hợp kim này là 1150 ° C (2102 ° F); tuy nhiên dịch vụ dưới 950 ° C (1742 ° F) có thể làm giảm độ bền tác động nhiệt độ phòng.
Mác thép : 304 / 304L / 316/ 316L,316Ti / 321 / 309S / 310S / 153MA / 253MA / 353MA..
- Tiêu chuẩn : Mỹ – ASTM, Nhật – SUS, Châu Âu – AISI..
- Sản xuất tại :Nhật , Hàn Quốc, Đài Loan, Tây Ban Nha, Ấn Độ, Thụy Điển, Đức , Nam Phi…….
- Kích thước :
   500mm x cuộn    /1500mm x cuộn
   1000mm x cuộn   /1524mm x cuộn
   1220mm x cuộn / 1250mm x cuộn
- Độ bóng : BA/ 2B/ 2D/ No.1/ No.3/ No.4/ HL…
-Quy cách:Tấm, cuộn, ống, cây đặc.
Thành phần hóa học inox 353MA
Thành phần hóa học của lớp thép không gỉ 353MA được trình bày trong bảng sau.
ELEMENT CONTENT (%)
Iron, Fe 37.18
Nickel, Ni 35
Chromium, Cr 25
Cerium, Ce 1.3
Silicon, Si 1.3
Nitrogen, N 0.17
Carbon, C 0.050
Tính chất vật lý
Các tính chất vật lý của lớp thép không gỉ 353MA được lập bảng dưới đây.
PROPERTIES METRIC IMPERIAL
Density 7.90 g/cm3 0.285 lb/in3
Tính chất cơ học
Các đặc tính cơ học của lớp thép không gỉ 353MA được hiển thị trong bảng sau.
PROPERTIES METRIC IMPERIAL
Tensile strength 720 MPa 104000 psi
Yield strength 360 MPa 52200 psi
Modulus of elasticity 190 GPa 27600 ksi
Elongation at break 50% 50%
Tính chất nhiệt
Các đặc tính nhiệt của lớp thép không gỉ 353MA được lập bảng dưới đây.
Thermal expansion co-efficient (@20-100°C/68-212°F) 16.6 µm/m°C 9.22 µin/in°F
Thermal conductivity 11.3 W/mK 78.4 BTU in/hr.ft².°F
Các ứng dụng của inox 353MA
Lớp thép không gỉ 353MA được sử dụng trong các lĩnh vực ứng dụng sau: